Yadda Ake Zaɓan Ma'aikatan Casters Dama

1.Bisa ga yanayin amfani

a.Lokacin zabar abin da ya dace da dabaran, abu na farko da za a yi la'akari da shi shine nauyin simin motsin.Misali, a manyan kantuna, makarantu, asibitoci, gine-ginen ofisoshi da otal-otal, kasan yana da kyau, santsi kuma kayan da aka zagaya galibi suna da haske, ma’ana kowane simintin zai ɗauki kusan 10 zuwa 140kg.Sabili da haka, zaɓin da ya dace shine mai ɗaukar motsi na plating wanda aka kafa ta amfani da tsari na stamping akan farantin karfe na bakin ciki (2-4mm).Wannan nau'in mai ɗaukar ƙafafu yana da haske, sassauƙa, kuma shiru.

b.A wurare irin su masana'antu da ɗakunan ajiya inda motsin kaya ya fi yawa kuma nauyin ya fi nauyi (280-420kg), muna ba da shawarar yin amfani da motar motsa jiki da aka yi da farantin karfe 5-6mm.

c.Idan aka yi amfani da shi don ɗaukar abubuwa masu nauyi kamar waɗanda aka fi samu a masana'antar masaku, masana'antar mota, ko masana'antar injuna, saboda babban nauyi da tsayin tafiya, kowane simintin ya kasance yana iya ɗaukar 350-1200kg, kuma a kera shi ta amfani da 8. -12mm kauri karfe farantin dabaran m.Mai motsi mai motsi yana amfani da abin ɗaukar ƙwallon jirgin sama, kuma ƙwallon ƙwallon yana ɗora a kan farantin ƙasa, yana barin simintin ɗaukar nauyi mai nauyi yayin da yake ci gaba da jujjuya juriya da juriya.Muna ba da shawarar yin amfani da ƙafafun caster da aka ƙera daga shigo da nailan (PA6) super polyurethane ko roba.Dangane da takamaiman buƙatun aikace-aikacen, ana kuma iya yin galvanized ko fesa maganin juriya na lalata, da kuma ba da ƙirar rigakafin iska.

d.Wurare na musamman: wuraren sanyi da matsanancin zafin jiki suna sanya damuwa mai yawa akan simintin, kuma a matsanancin yanayin zafi, muna ba da shawarar abubuwa masu zuwa.

Ƙananan zafin jiki a ƙarƙashin -45 ℃: polyurethane

Zazzabi mai girma kusa da ko sama da 230 ℃: simintin jure zafi na musamman

2.Bisa ga iya aiki

A lokacin zaɓin ƙarfin ɗaukar kaya na simintin, masu amfani suna buƙatar yin la'akari da takamaiman iyakokin tsaro.Muna amfani da simintin taya huɗu da aka fi amfani da shi a matsayin misali, kodayake ya kamata a yi zaɓi bisa hanyoyi biyu masu zuwa:

a.Siminti 3 masu ɗauke da dukkan nauyi: Ya kamata a dakatar da ɗaya daga cikin simintin.Wannan hanya ta dace da aikace-aikace inda masu simintin ke ɗaukar mafi girma akan yanayin ƙasa mara kyau yayin motsi kaya ko kayan aiki, musamman a cikin girma, mafi girman adadin nauyin nauyi.

b.4 simintin da ke ɗauke da jimlar nauyin 120%: Wannan hanya ta dace da yanayin ƙasa mai kyau, kuma tasirin simintin yana da ƙanƙanta yayin motsi na kaya ko kayan aiki.

c.Yi ƙididdige ƙarfin ɗaukar nauyi: don ƙididdige ƙarfin lodin da masu simintin ke buƙata, wajibi ne a san mataccen nauyin kayan aikin bayarwa, matsakaicin nauyi da adadin ƙafafun simintin da aka yi amfani da su.Ana ƙididdige ƙarfin lodin da ake buƙata don dabaran siminti ko sitimi kamar haka:

T= (E+Z)/M×N

---T= nauyin lodin da ake buƙata don wheel wheel ko caster

---E= matattun kayan aikin bayarwa

---Z= matsakaicin nauyi

---M= adadin ƙafafun da aka yi amfani da su

---N= Matsayin Tsaro (kimanin 1.3 - 1.5).

Ya kamata a mai da hankali ga lamuran da za a fallasa masu simintin ga wani gagarumin tasiri.Ba wai kawai ya kamata a zaɓin simintin ƙarfe mai babban ƙarfin ɗaukar nauyi ba, amma ya kamata a zaɓi tsarin kariya na tasiri na musamman.Idan ana buƙatar birki, yakamata a zaɓi siminti masu birki ɗaya ko biyu.

Ƙananan zafin jiki a ƙarƙashin -45 ℃: polyurethane


Lokacin aikawa: Dec-07-2021